TRƯỜNG TH LÊ HỒNG PHONG TỔ CHỨC HỘI THI EM YÊU LỊCH SỬ QUÊ HƯƠNG
Sáng nay, ngày 8/4/2024 Trường Tiểu học Lê Hồng Phong đã tổ chức thành công Hội thi “Em yêu lịch sử quê hương” 3 đội thi: Lửa thiêng; Quyết thắng; Điện Biên Phủ đã mang đến những màn thi vô cùng hấp dẫn hướng tới chào mừng kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ và 49 năm giải phóng miền nam thống nhất đất nước.
Màn chào hỏi là bài vè, những giai điệu bài hát về lịch sử hào hùng của dân tộc Việt Nam ta. Màn thi tìm hiểu kiến thức diễn ra rất gay cấn với các nội dung kiến thức về lịch sử Việt Nam và lịch sử quê hương Quảng Ninh nằm trong chương trình học tập của các em học sinh; các mốc lịch sử quan trọng, những chiến thắng hào hùng của các anh hùng dân tộc. Các đội kết thúc cuộc thi bằng Màn Hùng biện với chủ đề “Tổ Quốc trong trái tim em” đầy thú vị, ý nghĩa, xúc động nói lên những ý tưởng, đề xuất của các em góp phần xây dựng quê hương ngày càng phát triển văn minh hiện đại.
![](/ckfinder/userfiles/images/2024/4/65.jpg)
![](/ckfinder/userfiles/images/2024/4/67.jpg)
![](/ckfinder/userfiles/images/2024/4/66.jpg)
Tin tức khác
- Đảng ủy, HĐND, UBND , UBMTTQ phường Hồng Hải tổ chức dâng hương nhân dịp Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024).
- Hội Người Cao tuổi phường Hồng Hải phối hợp Phòng khám đa khoa Hoàng Anh tổ chức thăm, khám sức khỏe miễn phí cho các hội viên
- Đoàn đại biểu tỉnh Quảng Ninh viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Phường Hồng Hải công khai tình hình thực hiện dự toán ngân sách quý II năm 2024
- Phường Hồng Hải thông báo công khai tình hình thực hiện dự toán ngân sách quý I năm 2024