Liên hoan văn nghệ chào mừng thành công Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường Hồng Hải lần thứ XIII, tiến tới chào mừng Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam các cấp, nhiệm kỳ 2024-2029.
Trong không khí vui tươi, phấn khởi của toàn thể cán bộ, đảng viên và nhân dân, thi đua lập thành tích chào mừng kỷ niệm 49 năm Ngày giải phóng Miền nam, thống nhất đất nước, chào mừng ngày Quốc tế lao động 1/5 và đặc biệt chào mừng Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam các cấp, nhiệm kỳ 2024-2029.
Tối 14/4, tại trường THPT Hòn Gai, phường Hồng Hải tổ chức chương trình liên hoan văn nghệ chào mừng thành công Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường Hồng Hải, nhiệm kỳ 2024- 2029. Tới dự có đồng chí Bùi Đức Đoàn, Uỷ viên Ban Thường Vụ Thành ủy,Trưởng Ban Dân vận, Chủ Tịch Ủy Ban MTTQ TP Hạ Long; đồng chí Lưu Mạnh Tuấn -Thành ủy viên, Bí thư Đảng Ủy, Chủ tịch HĐND phường; cùng các đồng chí Thường trực Đảng uỷ, HĐND, UBND; Uỷ ban MTTQ và Trưởng, phó các tổ chức đoàn thể phường, các đồng chí: đại biểu Công an phường; lãnh đạo các cơ quan, trường học; các ông, bà là Bí thư chi bộ, Trưởng khu, Trưởng ban CTMT các khu phố và đặc biệt đội ngũ diễn viên các khu phố và Trường học trên địa bàn tham gia biểu diễn và toàn thể Nhân dân đã đến xem, cổ vũ cho Liên hoan văn nghệ.
Tại chương trình, đồng chí Thái Thanh Thu - Đảng ủy viên, Chủ tịch UB MTTQ phường đã thông báo kết quả Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường Hồng Hải lần thứ XIII, nhiệm kỳ 2024- 2029 và khẳng định: Đại hội thành công tốt đẹp là sự khởi đầu quan trọng là điều kiện thuận lợi tạo đà để Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường bước vào nhiệm kỳ mới đồng thời thay mặt mặt Ban tổ chức tuyên bố khại mạc chương trình liên hoan văn nghệ phường Hồng Hải
Tham gia chương trình liên hoan văn nghệ có 16 tiết mục ca, múa, nhạc đặc sắc đến từ đội văn nghệ các khu phố và 02 trường học. Nội dung tập trung vào chủ đề: Ca ngợi Đảng, Bác Hồ kính yêu, ca ngợi tình yêu quê hương đất nước, quê hương QUảng Ninh và TP Hạ Long; ca ngợi truyền thống Đại đoàn kết dân tộc, truyền thống đấu tranh cách mạng, kiên cường, bất khuất của Nhân dân Việt Nam.
Hoàng Phượng
Tin tức khác
- Đảng ủy, HĐND, UBND , UBMTTQ phường Hồng Hải tổ chức dâng hương nhân dịp Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024).
- Hội Người Cao tuổi phường Hồng Hải phối hợp Phòng khám đa khoa Hoàng Anh tổ chức thăm, khám sức khỏe miễn phí cho các hội viên
- Đoàn đại biểu tỉnh Quảng Ninh viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Phường Hồng Hải công khai tình hình thực hiện dự toán ngân sách quý II năm 2024
- Phường Hồng Hải thông báo công khai tình hình thực hiện dự toán ngân sách quý I năm 2024