Trường Tiểu học Quang Trung ra quân tổng vệ sinh môi trường
Hưởng ứng Chương trình “Toàn dân làm vệ sinh môi trường vì thành phố Hạ Long sáng-xanh-sạch-đẹp và không rác thải” Công văn số 183-CV/ĐU ngày 21/02/2023 của Đảng ủy phường Hồng Hải, Chiều ngày 24/02/2023 cán bộ, giáo viên, học sinh Trường Tiểu học Quang trung tổng vệ sinh trong và ngoài nhà trường.
Với mục đích hưởng ứng Chương trình thi đua, giáo dục học sinh tinh thần yêu lao động, ý thức trách nhiệm cán bộ, giáo viên, học sinh trong việc bảo vệ môi trường và duy trì thường xuyên việc giữ gìn vệ sinh môi trường góp phần xây dựng thành phố Hạ Long sáng-xanh-sạch-đẹp và không rác thải.
Hình ảnh ra quân tổng vệ sinh môi trường
Qua đây các em học sinh nhà trường được trang bị thêm một số kĩ năng sống và hoạt động trải nghiệm khác. Học sinh nhà trường hào hứng, thoải mái sau giờ học, cùng chung tay tổng dọn vệ sinh trường học.
Một số hình ảnh ra quân tổng vệ sinh môi trường:
Trường Tiểu học Quang Trung
Tin tức khác
- Đảng ủy, HĐND, UBND , UBMTTQ phường Hồng Hải tổ chức dâng hương nhân dịp Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024).
- Hội Người Cao tuổi phường Hồng Hải phối hợp Phòng khám đa khoa Hoàng Anh tổ chức thăm, khám sức khỏe miễn phí cho các hội viên
- Đoàn đại biểu tỉnh Quảng Ninh viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Phường Hồng Hải công khai tình hình thực hiện dự toán ngân sách quý II năm 2024
- Phường Hồng Hải thông báo công khai tình hình thực hiện dự toán ngân sách quý I năm 2024